diacritcs
stringlengths 1
36.7k
| no_diacritcs
stringlengths 1
35.5k
|
---|---|
Ẹ̀yin Ọkọ , Ẹ Tẹ̀ Lé Àpẹẹrẹ Ìfẹ́ Kristi , 5 / 15 | Eyin Oko , E Te Le Apeere Ife Kristi , 5 / 15 |
Bẹ́ẹ̀ ni , “ ìdùnnú Jèhófà ni odi agbára [ wa ] . ” | Bee ni , “ idunnu Jehofa ni odi agbara [ wa ] . ” |
Wọ́n wo ọkunrin tí wọ́n mú lára dá tí ó dúró lọ́dọ̀ wọn, wọn kò sì mọ ohun tí wọn yóo sọ. | Won wo okunrin ti won mu lara da ti o duro lodo won, won ko si mo ohun ti won yoo so. |
Nígbà tí a wọ ọkọ̀ láti Tiroasi, a lọ tààrà sí Samotirake. Ní ọjọ́ keji a gúnlẹ̀ ní Neapoli. | Nigba ti a wo oko lati Tiroasi, a lo taara si Samotirake. Ni ojo keji a gunle ni Neapoli. |
Àwa náà lè ṣe bíi tiẹ̀ . | Awa naa le se bii tie . |
darú | daru |
Ènìyàn kì yóò wà láàyè nípa àkàrà nìkan | Eniyan ki yoo wa laaye nipa akara nikan |
Nígbà yẹn , ó bá Jèhófà ṣiṣẹ́ láti dá àwọn áńgẹ́lì , ayé àti ọ̀run àtàwa èèyàn nígbẹ̀yìngbẹ́yín . | Nigba yen , o ba Jehofa sise lati da awon angeli , aye ati orun atawa eeyan nigbeyingbeyin . |
Ọlọ́run máa tó mú ayé tẹ́rù ò ti ní bani mọ́ wá | Olorun maa to mu aye teru o ti ni bani mo wa |
tí wọ́n ti tẹ̀ láti ohun tó lé lógún ọdún sẹ́yìn , bẹ́ẹ̀ nìwọ náà ṣe lè rí “ ẹ̀kún àpò ọgbọ́n ” nínú àwọn ìwé ìròyìn tọ́jọ́ wọn ti pẹ́ yìí . | ti won ti te lati ohun to le logun odun seyin , bee niwo naa se le ri " ekun apo ogbon " ninu awon iwe iroyin tojo won ti pe yii . |
Àmọ́ , Ìwé Mímọ́ tún jẹ́ ká mọ̀ pé : “ Kò sí ohun tí ó sàn ju pé kí ènìyàn máa yọ̀ nínú àwọn iṣẹ́ rẹ̀ . ” | Amo , Iwe Mimo tun je ka mo pe : " Ko si ohun ti o san ju pe ki eniyan maa yo ninu awon ise re . " |
ọbára | obara |
Lọ́wọ́ kan wẹ́rẹ́ báyìí ni wọ́n ń rí àwọn ìsọfúnni tí wọ́n bá ń wá lórí Íńtánẹ́ẹ̀tì . | Lowo kan were bayii ni won n ri awon isofunni ti won ba n wa lori Intaneeti . |
Ẹ̀yin ará, ẹ má ṣe bá ara yín wí, kí á má baà da yín lẹ́jọ́. Onídàájọ́ ti dúró lẹ́nu ọ̀nà. | Eyin ara, e ma se ba ara yin wi, ki a ma baa da yin lejo. Onidaajo ti duro lenu ona. |
Dípò ìyẹn , ńṣe ni wọ́n máa ń gbà wọ́n níyànjú pé kí wọ́n máa sin Jèhófà nítorí ìfẹ́ tí wọ́n ní sí òun àti Jésù àtàwọn ọmọnìkejì wọn . — Mátíù 22 : 37 - 39 . | Dipo iyen , nse ni won maa n gba won niyanju pe ki won maa sin Jehofa nitori ife ti won ni si oun ati Jesu atawon omonikeji won . -- Matiu 22 : 37 - 39 . |
Bí àwọ̀n ńlá kan ṣe máa ń kó “ ẹja onírúurú ” jọ rẹpẹtẹ , bẹ́ẹ̀ náà ni iṣẹ́ ìwàásù ìhìn rere Ìjọba Ọlọ́run ṣe máa ń fa ọ̀kẹ́ àìmọye onírúurú èèyàn mọ́ra . | Bi awon nla kan se maa n ko “ eja oniruuru ” jo repete , bee naa ni ise iwaasu ihin rere Ijoba Olorun se maa n fa oke aimoye oniruuru eeyan mora . |
Ọ̀kan lára àpẹẹrẹ tá a rí nínú Bíbélì nípa bí wọ́n ṣe máa ń lo Úrímù àti Túmímù ni ìgbà tí Dáfídì ní kí Ábíátárì mú éfódì tó ṣeé ṣe kó jẹ́ ti àlùfáà àgbà wá , inú ẹ̀ sì ni Úrímù àti Túmímù máa ń wà . | Okan lara apeere ta a ri ninu Bibeli nipa bi won se maa n lo Urimu ati Tumimu ni igba ti Dafidi ni ki Abiatari mu efodi to see se ko je ti alufaa agba wa , inu e si ni Urimu ati Tumimu maa n wa . |
Ńṣe lowó máa ń kúnnu rẹ̀ fọ́fọ́ lójoojúmọ́ . | Nse lowo maa n kunnu re fofo lojoojumo . |
Ó gba pé ká ṣe ọ̀pọ̀ iṣẹ́ àṣekára ká bàa lè máa ṣẹ̀tìlẹ́yìn fún àwọn nǹkan tó jẹ mọ́ Ìjọba Ọlọ́run . | O gba pe ka se opo ise asekara ka baa le maa setileyin fun awon nnkan to je mo Ijoba Olorun . |
Eyi ni ó jẹ́ ki Yorùbá ma ki ẹni ti ó bá ntọ ọmọ lọ́wọ́ pé Ẹ kú ọwọ lómi nítorí ọwọ́ ki kúrò ni omi aṣọ fí fọ̀ | Eyi ni o je ki Yoruba ma ki eni ti o ba nto omo lowo pe E ku owo lomi nitori owo ki kuro ni omi aso fi fo |
BÍ ÀKÓKÒ tí a ó ṣe Ìrántí Ikú Kristi ti ń sún mọ́lé , ó yẹ kí àwa èèyàn Ọlọ́run tẹ̀ lé ìmọ̀ràn àpọ́sítélì Pọ́ọ̀lù pé ká “ tẹjú mọ́ Olórí Aṣojú àti Aláṣepé ìgbàgbọ́ wa , Jésù . ” | BI AKOKO ti a o se Iranti Iku Kristi ti n sun mole , o ye ki awa eeyan Olorun te le imoran apositeli Poolu pe ka " teju mo Olori Asoju ati Alasepe igbagbo wa , Jesu . " |
tí a dá yanrí nínú àwọn ẹrúsìn Rẹ." | ti a da yanri ninu awon erusin Re." |
Ó sì wí fún un pé, (Ìtumọ̀ ọ̀rọ̀ yìí ni “rán”). Nítorí náà ó gba ọ̀nà rẹ̀ lọ, ó wẹ̀, ó sì dé, ó ń ríran. | O si wi fun un pe, (Itumo oro yii ni "ran"). Nitori naa o gba ona re lo, o we, o si de, o n riran. |
Sadoku, alufaa, wà láàrin wọn, àwọn ọmọ Lefi sì wà pẹlu rẹ̀, wọ́n gbé àpótí ẹ̀rí lọ́wọ́. Wọ́n gbé e kalẹ̀ títí tí gbogbo àwọn eniyan náà fi jáde kúrò ní ìlú. Abiatari, alufaa náà wà láàrin wọn. | Sadoku, alufaa, wa laarin won, awon omo Lefi si wa pelu re, won gbe apoti eri lowo. Won gbe e kale titi ti gbogbo awon eniyan naa fi jade kuro ni ilu. Abiatari, alufaa naa wa laarin won. |
[ Àwọn àwòrán tó wà ní ojú ìwé 16 ] | [ Awon aworan to wa ni oju iwe 16 ] |
A mọ̀ pé àwọn òbí tó mọṣẹ́ wọn níṣẹ́ kì í fọ̀rọ̀ àwọn ọmọ wọn ṣeré wọn kì í sì í fìyà jẹ wọ́n . | A mo pe awon obi to mose won nise ki i foro awon omo won sere won ki i si i fiya je won . |
Èyí ni ọ̀rọ̀ tí sọ wí pé:“Ẹ fi ayọ̀ kọrin sí Jakọbu;ẹ hó sí olórí àwọn orílẹ̀-èdè gbogbo.Jẹ́ kí wọ́n gbọ́ ìyìn rẹ kí o sì wí pé,‘, gba àwọn ènìyàn rẹ là;àwọn tí ó ṣẹ́kù ní Israẹli.’ | Eyi ni oro ti so wi pe:"E fi ayo korin si Jakobu;e ho si olori awon orile-ede gbogbo.Je ki won gbo iyin re ki o si wi pe,', gba awon eniyan re la;awon ti o seku ni Israeli.' |
Inú kíláàsì ńkọ́ ? | Inu kilaasi nko ? |
116. 'Ṣé ẹ ha rò pé A dá yín láìní | 116. 'Se e ha ro pe A da yin laini |
Ipa Tí Ẹ̀ṣẹ̀ Ń Ní Lórí Wa | Ipa Ti Ese N Ni Lori Wa |
Kí ni àpọ́sítélì Pọ́ọ̀lù ṣe nígbà tó di àgbàlagbà ? | Ki ni apositeli Poolu se nigba to di agbalagba ? |
Bó o bá fẹ́ láti rí ẹ̀dà kan ìwé pẹlẹbẹ yìí gbà , jọ̀wọ́ kàn sí àwọn Ẹlẹ́rìí Jèhófà tó wà ládùúgbò rẹ . | Bo o ba fe lati ri eda kan iwe pelebe yii gba , jowo kan si awon Elerii Jehofa to wa laduugbo re . |
Ara wọn ni àwọn tíí máa tọ ojúlé kiri, tí wọn máa ń ki àwọn aṣiwèrè obinrin mọ́lẹ̀, àwọn obinrin tí ìwà ẹ̀ṣẹ̀ ti wọ̀ lẹ́wù, tí wọn ń ṣe oríṣìíríṣìí ìfẹ́kúfẹ̀ẹ́. | Ara won ni awon tii maa to ojule kiri, ti won maa n ki awon asiwere obinrin mole, awon obinrin ti iwa ese ti wo lewu, ti won n se orisiirisii ifekufee. |
56. Mímu gbùn-ún-gbùn-ún bí | 56. Mimu gbun-un-gbun-un bi |
Èyí ti fún ìgbàgbọ́ wa lókùn gan - an . ” Lọ́dún 2014 , a ṣe àkànṣe àpéjọ kan ní Myanmar . | Eyi ti fun igbagbo wa lokun gan - an . " Lodun 2014 , a se akanse apejo kan ni Myanmar . |
Ọlọ́run fi agbára ńlá rẹ̀ hàn , ó sì “ ṣẹ́gun àwọn ará Etiópíà níwájú Ásà ” torí pé ọkàn rẹ̀ pé “ pérépéré pẹ̀lú Jèhófà ní gbogbo ọjọ́ rẹ̀ . ” — 2 Kíró . | Olorun fi agbara nla re han , o si “ segun awon ara Etiopia niwaju Asa ” tori pe okan re pe “ perepere pelu Jehofa ni gbogbo ojo re . ” — 2 Kiro . |
Ó ní òun ò gbà pé Ọlọ́run wà . | O ni oun o gba pe Olorun wa . |
Wàyí ò, ó já sí pé kì í ṣe èmi alára ni mò ń hùwà bẹ́ẹ̀, bíkòṣe ẹ̀ṣẹ̀ tí ń gbé inú mi. | Wayi o, o ja si pe ki i se emi alara ni mo n huwa bee, bikose ese ti n gbe inu mi. |
Nínú àwọn sáàmù tí Ọlọ́run mí sí , ìgbà míì wà tí Dáfídì ṣàkọsílẹ̀ bí inú rẹ̀ ṣe bà jẹ́ tó . | Ninu awon saamu ti Olorun mi si , igba mii wa ti Dafidi sakosile bi inu re se ba je to . |
Nígbà ìjíròrò yẹn , mo dábàá pé ká sọ̀rọ̀ nípa Mẹ́talọ́kan nìkan . | Nigba ijiroro yen , mo dabaa pe ka soro nipa Metalokan nikan . |
Láti inú ayé ni àwọn yìí ti wá; nítorí náà, wọ́n ń sọ nǹkan ti ayé, àwọn aráyé sì ń gbọ́ tiwọn. | Lati inu aye ni awon yii ti wa; nitori naa, won n so nnkan ti aye, awon araye si n gbo tiwon. |
Kò gbọ́dọ̀ fọwọ́ yẹpẹrẹ mú irú ọ̀ràn bẹ́ẹ̀ rárá . | Ko gbodo fowo yepere mu iru oran bee rara . |
Bí àpẹẹrẹ , àwọn ìwé tí wọ́n máa ń kó lọ yìí ló mú kí ará abúlé kan tọ́nà rẹ̀ jìn gan - an ní Central African Republic nítòsí orílẹ̀ - èdè Sudan lè máa ka Bíbélì lédè rẹ̀ . | Bi apeere , awon iwe ti won maa n ko lo yii lo mu ki ara abule kan tona re jin gan - an ni Central African Republic nitosi orile - ede Sudan le maa ka Bibeli lede re . |
A ó sọ pé : ‘ Ṣé o ò jáde ni ? | A o so pe : ' Se o o jade ni ? |
Kò tiẹ̀ kábàámọ̀ ohun tó ṣe rárá nígbà tí Jèhófà bi í pé : “ Ibo ni Ébẹ́lì arákùnrin rẹ wà ? ” | Ko tie kabaamo ohun to se rara nigba ti Jehofa bi i pe : “ Ibo ni Ebeli arakunrin re wa ? ” |
elẹ́kẹjì | elekeji |
Bí àpẹẹrẹ , tá a bá fẹ́ ṣàlàyé pé Ọlọ́run ju Jésù lọ , a lè lo àbá yìí . | Bi apeere , ta a ba fe salaye pe Olorun ju Jesu lo , a le lo aba yii . |
JÓSẸ́FÙ — APÁ KÌÍNÍ | JOSEFU — APA KIINI |
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì gba orílẹ̀ - èdè Amẹ́ríkà láyè láti di alágbára , síbẹ̀ àwọn ọmọ ogun ojú omi ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì ló ṣì ń dáàbò bò ó . | Bo tile je pe ile Geesi gba orile - ede Amerika laye lati di alagbara , sibe awon omo ogun oju omi ile Geesi lo si n daabo bo o . |
Ísírẹ́lì Kò Yípadà Sí Ọlọ́run | Isireli Ko Yipada Si Olorun |
Kò sí ẹni tí ó le è ríran rí ẹlòmíràn tàbí kí ó kúrò ní ibi tí ó wà fún ọjọ̀ mẹ́ta | Ko si eni ti o le e riran ri elomiran tabi ki o kuro ni ibi ti o wa fun ojo meta |
Ẹ fi ojú sọ́nà fún àlàyé lori àwọn ọ̀nà ti enia lè lò lati tètè fi idi kalẹ̀ ni àjò | E fi oju sona fun alaye lori awon ona ti enia le lo lati tete fi idi kale ni ajo |
gìrìgìrì | girigiri |
Kí nìdí tí Ọlọ́run kò fi tẹ́wọ́ gba àwọn ẹbọ bẹ́ẹ̀ ? | Ki nidi ti Olorun ko fi tewo gba awon ebo bee ? |
Ewu ẹgbẹ́kẹ́gbẹ́ tó wà lóde yìí gba pé kí òbí fi ọgbọ́n kọ́ ọmọ . | Ewu egbekegbe to wa lode yii gba pe ki obi fi ogbon ko omo . |
Bọ̀wọ̀ Fáwọn Aláṣẹ | Bowo Fawon Alase |
Èyí fa ìṣòro ńlá fún àwọn Ẹlẹ́rìí Jèhófà tí wọ́n ti pinnu láti wà ní àìdásí - tọ̀tún - tòsì nínú ìforígbárí náà . | Eyi fa isoro nla fun awon Elerii Jehofa ti won ti pinnu lati wa ni aidasi - totun - tosi ninu iforigbari naa . |
Ọgbọ́n wo ni màá ta sí i ? | Ogbon wo ni maa ta si i ? |
( a ) Kí nìdí tí Jésù fi kìlọ̀ fún àwọn ọmọ ẹ̀yìn rẹ̀ pé ayé yóò kórìíra wọn ? | ( a ) Ki nidi ti Jesu fi kilo fun awon omo eyin re pe aye yoo koriira won ? |
Kí làwọn oníṣọ́ọ̀ṣì ń ṣe nípa ọ̀ràn yìí ? | Ki lawon onisoosi n se nipa oran yii ? |
Inú mi dùn gan - an pé wọ́n pé mí sí kíláàsì Kẹtàlélọ́gbọ̀n ti ilé ẹ̀kọ́ Gílíádì . | Inu mi dun gan - an pe won pe mi si kilaasi Ketalelogbon ti ile eko Giliadi . |
Ẹni tó bá ń fàwọn ìmọ̀ràn inú Ìwé Mímọ́ ṣèwà hù á máa fún irú àwọn aláṣẹ bẹ́ẹ̀ ní ọlá tó yẹ wọ́n . | Eni to ba n fawon imoran inu Iwe Mimo sewa hu a maa fun iru awon alase bee ni ola to ye won . |
hágígì | hagigi |
èmi ó sì kọ orúkọ Ọlọ́run mi sí i lára, àti orúkọ ìlú Ọlọ́run mi, tí i ṣe Jerúsálémù tuntun, tí ó ń ti ọrun sọ̀kalẹ̀ láti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run mi wá | emi o si ko oruko Olorun mi si i lara, ati oruko ilu Olorun mi, ti i se Jerusalemu tuntun, ti o n ti orun sokale lati odo Olorun mi wa |
Pa èmi iranṣẹ rẹ mọ́ kúrò ninu ẹ̀ṣẹ̀ àmọ̀-ọ́n-mọ̀-dá;má jẹ́ kí wọ́n jọba lórí mi.Nígbà náà ni ara mi yóo mọ́,n kò sì ní jẹ̀bi ẹ̀ṣẹ̀ ńlá. | Pa emi iranse re mo kuro ninu ese amo-on-mo-da;ma je ki won joba lori mi.Nigba naa ni ara mi yoo mo,n ko si ni jebi ese nla. |
Kíkọ̀ táwọn Kristẹni àkọ́kọ́bẹ̀rẹ̀ kọ̀ láti jagun mú kí nǹkan nira fún wọn . | Kiko tawon Kristeni akokobere ko lati jagun mu ki nnkan nira fun won . |
ti ṣìnà, bẹ̀ ni, wọn kò sì le rí | ti sina, be ni, won ko si le ri |
Nítorí náà wọn yóò dàbí ìkùùkuu òwúrọ̀,bí ìrì òwúrọ̀ kùtùkùtù tó máa ń parẹ́,bí i èèpo ìyẹ̀fun tí afẹ́fẹ́ gbé láti ibi ìpakàbí èéfín tó rú jáde gba ojú fèrèsé. | Nitori naa won yoo dabi ikuukuu owuro,bi iri owuro kutukutu to maa n pare,bi i eepo iyefun ti afefe gbe lati ibi ipakabi eefin to ru jade gba oju ferese. |
Kí la lè fi àdúrà àtọkànwá tó ò ń gbà wé ? | Ki la le fi adura atokanwa to o n gba we ? |
Ọ̀pọ̀ nǹkan làwọn òbí lè ṣe láti ran àwọn ọmọ wọn lọ́wọ́ kí wọ́n lè fẹ́ láti ní àjọṣe tó dára pẹ̀lú Ọlọ́run . | Opo nnkan lawon obi le se lati ran awon omo won lowo ki won le fe lati ni ajose to dara pelu Olorun . |
18. 'Kí ni ohun tí n bẹ ní ọwọ | 18. 'Ki ni ohun ti n be ni owo |
Nítorí náà , aago mẹ́fà àárọ̀ la ti gbọ́dọ̀ bẹ̀rẹ̀ sí í wàásù ka lè bá àwọn èèyàn nílé . | Nitori naa , aago mefa aaro la ti gbodo bere si i waasu ka le ba awon eeyan nile . |
nítorí náà, ojú ara mi tì mí,fún ohun tí mo ti sọ,mo sì ronupiwada ninu erùpẹ̀ ati eérú.” | nitori naa, oju ara mi ti mi,fun ohun ti mo ti so,mo si ronupiwada ninu erupe ati eeru." |
Nígbà tí Harry tó ti dẹni ọdún mẹ́tàdínláàádọ́rùn - ún [ 87 ] ń ṣàlàyé ohun tó sún un láti ṣe ohun tó ṣe yẹn , ó ní , “ Mo fẹ́ lo ìyókù ìgbésí ayé mi lọ́nà tó bọ́gbọ́n mu , kí n sì rí i pé mo wúlò gan - an nínú iṣẹ́ ìsìn Jèhófà níbi tágbára mi bá gbé e dé . ” | Nigba ti Harry to ti deni odun metadinlaaadorun - un [ 87 ] n salaye ohun to sun un lati se ohun to se yen , o ni , “ Mo fe lo iyoku igbesi aye mi lona to bogbon mu , ki n si ri i pe mo wulo gan - an ninu ise isin Jehofa nibi tagbara mi ba gbe e de . ” |
Kí ni gbogbo èèyàn ní , kí ló sì máa ń ṣe ? | Ki ni gbogbo eeyan ni , ki lo si maa n se ? |
Àmọ́ , ó ṣì ku ànímọ́ kan , tó jẹ́ pé téèyàn ò bá ní in , gbogbo ànímọ́ yòókù kò ní níyì , kódà wọ́n tiẹ̀ lè máà wúlò . | Amo , o si ku animo kan , to je pe teeyan o ba ni in , gbogbo animo yooku ko ni niyi , koda won tie le maa wulo . |
Àwọn mìíràn ti rí irú àdánù yẹn nígbà táwọn tí wọ́n ń kọ́ lẹ́kọ̀ọ́ Bíbélì sọ fún wọn láìròtẹ́lẹ̀ pé àwọn ò kẹ́kọ̀ọ́ mọ́ . | Awon miiran ti ri iru adanu yen nigba tawon ti won n ko lekoo Bibeli so fun won lairotele pe awon o kekoo mo . |
wọ́-jọ | wo-jo |
Ìwé ìhìn rere Gospel of Mary Magdalene , tí wọ́n dọ́gbọ́n sọ̀rọ̀ rẹ̀ lẹ́ẹ̀kan ṣẹ́ kù ìwé àjákù méjì péré , èyí tó gùn jù tó jẹ́ ìkẹta sì ti sọ nù . | Iwe ihin rere Gospel of Mary Magdalene , ti won dogbon soro re leekan se ku iwe ajaku meji pere , eyi to gun ju to je iketa si ti so nu . |
sísẹ | sise |
Níwọ̀n ìgbà tí ẹ̀yin jẹ ẹ̀ran pẹ̀lú ẹ̀jẹ̀ ni inú rẹ̀, tí ẹ̀yin sì wó àwọn ère yín, tí ẹ sì ta ẹ̀jẹ̀ sílẹ̀, Ẹ̀yin yóò ha gba ilẹ̀ náà | Niwon igba ti eyin je eran pelu eje ni inu re, ti eyin si wo awon ere yin, ti e si ta eje sile, Eyin yoo ha gba ile naa |
Àpéjọ yẹn ni mo ti pàdé Maria Pizzato . | Apejo yen ni mo ti pade Maria Pizzato . |
Èwo ninu yín ló fetí sí èyí,tabi tí yóo farabalẹ̀ gbọ́ nítorí ẹ̀yìn ọ̀la? | Ewo ninu yin lo feti si eyi,tabi ti yoo farabale gbo nitori eyin ola? |
[ Àwọn àwòrán tó wà ní ojú ìwé 5 ] | [ Awon aworan to wa ni oju iwe 5 ] |
Ǹjẹ́ ó tiẹ̀ bọ́gbọ́n mu fún un láti ṣe bẹ́ẹ̀ ? | Nje o tie bogbon mu fun un lati se bee ? |
Kódà , àwọn ọkùnrin pàtàkì àti àwọn àlùfáà kan tó gbajúmọ̀ lọ gba ìmọ̀ràn lọ́dọ̀ irú àwọn obìnrin yìí . — Àwọn Onídàájọ́ 4 : 4 - 8 ; 2 Àwọn Ọba 22 : 14 - 16 , 20 . | Koda , awon okunrin pataki ati awon alufaa kan to gbajumo lo gba imoran lodo iru awon obinrin yii . -- Awon Onidaajo 4 : 4 - 8 ; 2 Awon Oba 22 : 14 - 16 , 20 . |
Ẹni tó fọwọ́ sí bí wọ́n ṣe fòfin de gbogbo ìgbòkègbodò wa nígbà yẹn ni olórí orílẹ̀ - èdè náà , Mobutu Sese Seko , tó ti di olóògbé báyìí . | Eni to fowo si bi won se fofin de gbogbo igbokegbodo wa nigba yen ni olori orile - ede naa , Mobutu Sese Seko , to ti di oloogbe bayii . |
Àlòkù bẹ́ẹ̀dì ti lè fa òógùn ara àwọn ẹlòmíràn mu , ìpẹ́pẹ́ ara wọ́n sì ti lè ṣí mọ́ ọn , ó tún lè ní kòkòrò tó lè bá ara rẹ jà , ó lè fa ikọ́ fée , tàbí ifo . | Aloku beedi ti le fa oogun ara awon elomiran mu , ipepe ara won si ti le si mo on , o tun le ni kokoro to le ba ara re ja , o le fa iko fee , tabi ifo . |
dájúdájú pé: 'Éyí kò j$ -. nìkan | dajudaju pe: 'Eyi ko j$ -. nikan |
Síbẹ̀ , kò sóhun tó ń fún wọn láyọ̀ tó àǹfààní tí wọ́n ní láti máa mú ìhìn rere lọ sáwọn ibi jíjìnnà réré ní Áfíríkà àti bí wọ́n ṣe ń rí i tó ń tún ayé àwọn tó ń gbà á ṣe . | Sibe , ko sohun to n fun won layo to anfaani ti won ni lati maa mu ihin rere lo sawon ibi jijinna rere ni Afirika ati bi won se n ri i to n tun aye awon to n gba a se . |
pẹ̀lú ẹnu wọn; ṣùgbọn Allah kò | pelu enu won; sugbon Allah ko |
Jẹ́nẹ́sísì tún pèsè ìtọ́sọ́nà lórí ìwà rere . | Jenesisi tun pese itosona lori iwa rere . |
Ó ní : “ Àwọn èèyàn tó wà ní orílẹ̀ - èdè Brazil àti gbogbo àwọn tó wà ní Amẹ́ríkà ti Gúúsù ńkọ́ ? . . . | O ni : “ Awon eeyan to wa ni orile - ede Brazil ati gbogbo awon to wa ni Amerika ti Guusu nko ? . . . |
ìyapa | iyapa |
In Teresópolis , I had the wonderful privilege of helping more than 60 people to dedicate their lives to Jehovah . | In Teresopolis , I had the wonderful privilege of helping more than 60 people to dedicate their lives to Jehovah . |
Ọ̀dọ̀ ta ni Ọlọ́run wà nínú àwọn ọmọ ogun tó dojú ìjà kọ́ ara wọn yìí ? ” | Odo ta ni Olorun wa ninu awon omo ogun to doju ija ko ara won yii ? ” |
Fún àpẹẹrẹ , nítorí ìṣòro ìṣúnná owó , ọ̀pọ̀ iléèwé ni kò lómi rárá , tó sì jẹ́ pé ilé ìgbẹ́ mélòó kan ni wọ́n ní , tàbí kí wọ́n má tiẹ̀ níkankan rárá . | Fun apeere , nitori isoro isunna owo , opo ileewe ni ko lomi rara , to si je pe ile igbe meloo kan ni won ni , tabi ki won ma tie nikankan rara . |
Jọ̀wọ́ má ṣe jẹ́ kí èyí kó ìrẹ̀wẹ̀sì bá ọ . | Jowo ma se je ki eyi ko irewesi ba o . |
Mo kẹ́kọ̀ọ́ pé ìfẹ́ Ọlọ́run ni láti sọ ayé yìí di Párádísè , kó jí àwọn òkú dìde àti pé ọjọ́ iwájú aláyọ̀ yìí ò yọ èmi náà sílẹ̀ . | Mo kekoo pe ife Olorun ni lati so aye yii di Paradise , ko ji awon oku dide ati pe ojo iwaju alayo yii o yo emi naa sile . |
Ìgbàgbọ́ àti ìbẹ̀rù Ọlọ́run nìkan kọ́ ni àwọn ànímọ́ tó ń jẹ́ kéèyàn ní ìgboyà , kódà ìfẹ́ lágbára jù wọ́n lọ . | Igbagbo ati iberu Olorun nikan ko ni awon animo to n je keeyan ni igboya , koda ife lagbara ju won lo . |